Rukia hadi kwenye maudhui
Kujifunza kwa Mashine na Sayansi ya Data

Maamuzi kutoka data uliyonayo tayari.

RP inabadilisha data yako ya uendeshaji au manunuzi kuwa maamuzi — kilichotokea, kwa nini, kinachotokea sasa, kitakachotokea, na la kufanya kuhusu hilo. Anza na data hai au faili la Excel tu.

Hakuna kuunganishwa kunahitajika kuanza — faili la Excel linatosha

Tatizo

Unajua kilichotokea mwezi mmoja umechelewa.

Biashara nyingi ndogo na za kati zinakaa na data ya manunuzi wasiyoweza kutumia: wanajua kilichotokea mwishoni mwa mwezi, hawawezi kueleza kwa nini namba ilibadilika, na hawana ishara ya utabiri au wateja kuondoka mpaka imechelewa kuchukua hatua.

Zana za BI na ML za makampuni makubwa zinadhani kuna timu ya data na bajeti ya kuunganisha ambazo biashara nyingi za hapa hazina.

Tunachotoa

Maswali sita, kwa mpangilio — si dashibodi tu.

Kila huduma inapanda ngazi ile ile: kilichotokea, kwa nini, kinachotokea sasa, kitakachotokea, na la kufanya kuhusu hilo — ikimalizika na hatua, si chati tu.

  • Maelezo na uchunguzi

    Mauzo ya kila siku/mwezi, bidhaa zinazoongoza, mgawanyo wa kijiografia, na uchambuzi wa vichocheo vya mapato — kilichobadilika, na kwa nini.

  • Papo hapo na utabiri

    Ugunduzi wa hitilafu hivyo wiki mbaya inaonekana katika wiki inayotokea, pamoja na utabiri wa mahitaji na utabiri wa wateja kuondoka.

  • Uwazi wa mifumo

    Kila mfumo wa utabiri unasafirishwa na kadi ya afya — usahihi, ROC-AUC, usahihi na ukamilifu, na hukumu wazi ya kupindukia kwa mafunzo. Hakuna namba za sanduku jeusi.

  • Mapendekezo na mgawanyo

    Orodha ya vipaumbele vya mapendekezo, pamoja na mgawanyo wa RFM, uchambuzi wa uhifadhi wa kikundi, na uchambuzi wa bidhaa zinazonunuliwa pamoja.

Wigo

Inafanya kazi na chochote ulichonacho tayari.

Uingizaji wa Excel kwanza
Faili la kawaida la mauzo linatosha kuanza — hakuna kazi ya kuunganisha inayohitajika.
Data hai ya RP, ikiwa unayo
Kwa mfumo wa RP, mifumo ile ile inafanya kazi dhidi ya data hai ya uendeshaji.
Hakuna usajili tofauti wa BI
Uchambuzi kwenye data yako mwenyewe, bila bili ya zana inayojirudia juu ya huduma.

Kila utabiri unasafirishwa na kadi yake ya afya.

Usahihi, ROC-AUC, usahihi na ukamilifu, na hukumu wazi ya kupindukia kwa mafunzo — hivyo unajua kiasi cha kuamini namba kabla ya kuchukua hatua, si baadaye.